ประกาศภาควิชาฟิสิกส์และวัสดุศาสตร์
เรื่อง ประกาศรายชื่อผู้ผ่านการคัดเลือกเข้าร่วมโครงการอบรม
วัสดุศาสตร์เพื่อนวัตกรรมและอุตสาหกรรมแห่งอนาคต
ตามที่สาขาวิชาวัสดุศาสตร์ ภาควิชาฟิสิกส์และวัสดุศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ มีความประสงค์รับสมัครนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 ขึ้นไป ในปีการศึกษา 2565 เพื่อคัดเลือกเข้าร่วมโครงการอบรมวัสดุศาสตร์เพื่อนวัตกรรมและอุตสาหกรรมแห่งอนาคต ภาควิชาฟิสิกส์และวัสดุศาสตร์ฯ จึงขอประกาศรายชื่อผู้ผ่านการคัดเลือกเข้าร่วมโครงการอบรม รุ่นที่ 4 ในวันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2565 ดังนี้
ลำดับ |
ชื่อ สกุล |
โรงเรียนที่สังกัด |
1 |
นายชิติพัทธ์ ชัยมงคล |
โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ |
2 |
นายอรรควินท์ ปรีชาวุฒิพงศ์ |
โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ |
3 |
นางสาวณัฐนันท์ ปินจันทา |
โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ |
4 |
นางสาวเมทินี ลุ่มนอก |
โรงเรียนหัวตะพานวิทยาคม |
5 |
นางสาวนภาพรรณ บุหรัน |
โรงเรียนบรบือวิทยาคาร |
6 |
นางสาวปวริศา โตวรรณ |
โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา |
7 |
นางสาวณัฐณิชา มณีชัย |
โรงเรียนแม่เจดีย์วิทยาคม |
8 |
นายธีรกานต์ โตวรรณ |
โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา |
9 |
นางสาวพิชญ์สุภางค์ ใจนันตา |
โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย |
10 |
นายวิทวัส ป่าแฝก |
โรงเรียนปทุมเทพวิทยาคาร |
11 |
นายเดชาธร สมใจ |
โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ |
12 |
นายธนกฤต โรจน์ประสงค์ |
โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย นครปฐม |
13 |
นางสาวบุญฑริกา สมรูป |
โรงเรียนมัธยมวัดหนองแขม |
14 |
นายอรรควินท์ ปรีชาวุฒิพงศ์ |
โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ |
15 |
นางสาวภัสวี วรรณวงศ์ |
โรงเรียนคลองใหญ่วิทยาคม |
16 |
นายวริทธิ์ กาดีโรจน์ |
โรงเรียนอัสสัมชัญบางรัก |
17 |
นายนราวิชญ์ ขื่นใจ |
โรงเรียนอัสสัมชัญลำปาง |
18 |
นายพิชญ์สุภางค์ ใจนันตา |
โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย |
19 |
นายแดนไท โกสุรัตน์ |
โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย |
20 |
นางสาวมนัสนันท์ ปัญญานนท์ |
โรงเรียนสารสาสน์วิเทศเชียงใหม่ |
21 |
นางสาววราวรรณ กลัดหร่าย |
โรงเรียนอัสสัมชัญ |
22 |
นายนฤนาท สุรินเปา |
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม |
23 |
นายณภัทร ธรรมรัตน์ |
โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัยสมบูรณ์กุลกันยา |
24 |
นายภรณ์กฤต สิทธิ์ธนังกูร |
โรงเรียนมหรรณพาราม |
25 |
นายธีรัตม์ กุศลศิลปวุฒิ |
โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย นครปฐม |
26 |
นางสาวนันนภา มาตย์เถื่อน |
โรงเรียนเชียงกลาง"ประชาพัฒนา" จ.น่าน |
27 |
นายสุวัณณ์ นวลทิม |
โรงเรียนจ่านกร้อง |
28 |
นายศุภกฤต พรหมสุวรรณ์ |
โรงเรียนสาธิตเทศบาลวัดเพชรจริก |
29 |
นายพงศ์สฤษฎิ์ คนซื่อ |
โรงเรียนเบญจมราชูทิศ |
30 |
นางสาวจุฬาลักษณ์ ฐานะ |
โรงเรียนเทิงวิทยาคม |
31 |
นางสาวอารียา นันตา |
โรงเรียนสุไหงโกลก |
32 |
นางสาวกัญญ์วรา ดาวแจ้ง |
โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สวนกุหลาบวิทยาลัย ปทุมธานี |
33 |
นางสาวณัฏฐณิชา วจีวิจิตร |
โรงเรียนศึกษานารี |
34 |
นางสาวสุชาวดี ตาคำ |
โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม |
35 |
นางสาวภัสวี วรรณวงศ์ |
โรงเรียนคลองใหญ่วิทยาคม |
36 |
นายปิยพัทธ์ วงศ์คำพันธ์ |
โรงเรียนปราจิณราษฎรอำรุง |
37 |
นายสุรวิทย์ชัย ทัศนานุตริยกุล |
โรงเรียนรัตนราษฏร์บำรุง |
38 |
นายณัฐพล เจริญพล |
โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล |
39 |
นายชพชัย ชูอ่อน |
โรงเรียนอิกเราะสามัญศึกษา |
40 |
นางสาวเมญาณี เเม้นจิตร |
โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ องครักษ์ |
41 |
นายสรยุทธ ใจเมตตา |
โรงเรียนมัธยมวัดสิงห์ |
42 |
นายปิยพัทธ์ วงศ์คำพันธ์ |
โรงเรียนปราจิณราษฎรอำรุง |
43 |
นายอาณิฐศรันทร์ ชูศรีวาส |
โรงเรียนจุนวิทยาคม |
44 |
นายวาณิชย์ แสงอุ่น |
โรงเรียนศรีสะเกษวิทยาลัย |
45 |
นางสาวชญานิศ ศรีสัมฤทธิ์พร |
โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย ปทุมธานี |
46 |
นายเอกดนัย มหานิยม |
โรงเรียนศรียานุสรณ์ |
47 |
นางสาวภัทรนิษฐ์ จงปรีเปรม |
โรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวร |
48 |
นางสาวฐิติวรรณ ดิษฐกร |
โรงเรียนเสนา"เสนาประสิทธิ์" |
49 |
นายอธิวัฒน์ ศุภพงศ์ธนันท์ |
โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี |
50 |
นายกิตติศักดิ์ รุธิรบริสุทธิ์ |
โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี |
51 |
นายธีรภัทร ภู่ระย้า |
โรงเรียนอุตรดิตถ์ |
52 |
นายทรงสรณ์ จีนจันทร์ |
โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย |
ทั้งนี้ ขอให้ผู้ผ่านการคัดเลือกทุกคนได้ตอบรับยืนยันการเข้าร่วมอบรมตามที่ภาควิชาฯ ได้แจ้งไปทางอีเมลของท่าน ภายในวันศุกร์ที่ 9 กันยายน 2565 เวลา 16.00 น.
กำหนดการ
โครงการวัสดุศาสตร์เพื่อนวัตกรรมและอุตสาหกรรมแห่งอนาคต
วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2565
08.00 - 08.30 น. ผู้เข้าร่วมการอบรมเข้ามาพร้อมกันในห้องประชุมออนไลน์ (zoom)
08.30 – 09.00 น. กล่าวเปิดการโครงการอบรมฯ และแนะนำสาขาวิชาวัสดุศาสตร์ โดยประธานหลักสูตรฯ
09.00 - 10.00 น. ศึกษาการสังเคราะห์/ประดิษฐ์ตัวอย่างนวัตกรรมที่ 1
10.00 - 11.00 น. ศึกษาการสังเคราะห์/ประดิษฐ์ตัวอย่างนวัตกรรมที่ 2
11.00 - 12.00 น. ศึกษาการสังเคราะห์/ประดิษฐ์ตัวอย่างนวัตกรรมที่ 3
12.00 - 13.00 น. พักรับประทานอาหารกลางวัน
13.00 - 13.20 น. แนะนำงานวิจัยจากศูนย์วิจัยวัสดุศาสตร์ โดยรองหัวหน้าศูนย์ฯ
13.20 – 14.00 น. ศึกษาผลการทดสอบตัวอย่างนวัตกรรมที่ 1
14.00 - 14.45 น. ศึกษาผลการทดสอบตัวอย่างนวัตกรรมที่ 2
14.45 - 15.30 น. ศึกษาผลการทดสอบตัวอย่างนวัตกรรมที่ 3
15.30 - 16.00 น. ประกาศผลคะแนน แลกเปลี่ยนความคิดเห็น และสรุปปิดการอบรม